Pages: 1 2 3 [4]   Go Down
  Print  
Author Topic: รบกวนพี่ๆน้องๆ Primera and Presea Clup ทุกท่านครับ  (Read 5588 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
shooting23
Full Member

จูนไม่นิ่ง วิ่งไม่ออก

View Profile
« Reply #60 on: February 12, 2012, 10:29:24 PM »

สนามกีฬาหัวหมากจะดีไหมครับพี่ มันมีลานว่างๆตรงข้างสนามราชมังอะครับ

T _ Yo' _ N
  Forever
pop8482
Full Member

« Reply #61 on: February 12, 2012, 11:16:53 PM »

ขอเป็นสถานที่เอกชนนะ จะได้ไม่ต้องมีปัญหา  Grin Grin Grin
whitebear
Global Moderator
Hero Member
*

PrImErA P11

« Reply #62 on: February 13, 2012, 12:10:26 AM »

คือกับเรื่องสถานที่จอดรถกับสิ่งแวดล้อมผมว่ามันโอเคนะ แต่มันติดตรงที่ว่ามันอยู่ในส่วนพื้นที่ของทางราชการ

กลัวว่าถ้าเราไปใช้พื้นที่โดยพละการ โดยไม่ได้แจ้งให้ทางสถานที่เค้าทราบว่า เราจะมาใช้พื้นที่เค้า ถ้าเกิดปัญหาขึ้น

ไม่ว่าจะจากทางเจ้าของสถานที่ หรือกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ พวกเราก็จะมีปัญหาเป็นเรื่องเป็นราวกันได้

แล้วเท่าที่อ่านๆความเห็นมา ยังไม่มีใครไปขอใช้สถานที่ให้เป็นเรื่องเป็นราว แล้วเราจะไปใช้สถานที่เค้าได้รึ ถ้ามีปัญหาแล้วใครออกหน้ารับผิดชอบได้

แล้วที่สำคัญ ผมอยากทราบว่าใครเป็นคนสรุปเรื่องสถานที่ รวมทั้งออกโบชัวร์แกรนมีตติ้งออกมา ได้ตกลงพูดคุยกับใครไปบ้าง

เท่าที่เราตกลงกันไว้เมื่อมีตติ้งครั้งที่ผ่านมา (เดือนมกราคม 55) เราจะนัดตกลงแล้วหารือเรื่องการเตรียมการจัดงานแกรนมีตติ้งกันในการมีตติ้งเดือนกุมภาพันธ์ 55

พร้อมกับมีการถ่ายรูปรถรวมเพื่อจะได้ทำป้ายแบนเนอร์ในงานแกรนมีตติ้ง แล้วค่อยสรุปวันจัดงานกันอีกครั้งไม่ใช่รึ แล้วไหงออกมาแบบนี้?

ใครที่มีส่วนเกี่ยวข้องช่วยออกมาชี้แจงโดยด่วนด้วยนะคับ

*การที่จะจัดงานใหญ่ เป็นงานประจำปี ผมว่ามันน่าจะมีอะไรที่มากกว่านี้ มีการเตรียมตัว มีเวลามากกว่านี้นะ ถ้ายังไม่พร้อมก็ยังไม่จำเป็นต้องรีบจัดก็ได้*

B. manee
Hero Member

« Reply #63 on: February 13, 2012, 07:34:52 AM »

ขอแสดงความเห็นบ้างนะครับ
ในการจัดมิตติ้งในครั้งนี้เกี่ยวกับเรื่องสถานที่นั้น  ตอนแรกยังเข้าใจว่าเป็นสถานที่ที่เห็นในตอนแรกคือมีสระน้ำ  มีลานจอดรถ  ที่เพื่อนๆในคลับไปติดต่อสอบถามมาและมีรูปมาให้ดูนั้น  และในที่แจ้งมาเกี่ยวกับสถานที่มิตติ้งว่าเป็นศูนย์ราชการ  ยังคิดในใจอยู่เลยว่าสถานที่ราชการมีสระน้ำและร้านอาหารอย่างนี้ด้วยรึ  เพิ่งจะมาทราบจากเพื่อนสมาชิกว่ามันไม่ใช่ที่ที่ลงรูปให้ดูในครั้งแรก  ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับว่า  ในการจัดงานแบบนี้และจัดในศูนย์ราชการคิดว่ามันไม่เหมาะนะ  คือว่าระบบราชการมันมีกฎ  ระเบียบเยอะเกี่ยวกับสถานที่  ในการขอใช้สถานที่ก็ต้องขออนุญาตและต้องได้รับการอนุญาตจากผู้มีอำนาจตัดสินใจเป็นลายลักษณ์อักษร  (แต่การขอใช้ครั้งนี้ไม่ทราบว่าได้ติดต่อและได้รับการอนุญาตอย่างไร) และการใช้บริเณสถานที่ราชการหากมีการร้องเรียนจากคนในพื้นที่หรือใกล้เคียงไม่ว่าเรื่องใด มันจะเสียมากกว่าได้นะครับ
ความเห็นส่วนตัว  ว่าควรหาสถานที่อื่นที่ไม่ใช่สถานที่ราชการจะดีกว่าไหม(คือไม่อยากยุ่งกับราชการ  ที่ดีก็มี  งี่เง่าก็เยอะอยู่)  ขอบคุณครับ
A-K-E_@P11
Sr. Member

« Reply #64 on: February 13, 2012, 08:43:16 AM »

เปลี่ยนก็ดี ผมเอ็นเตอร์เทนต์คนไม่ได้แน่เลย....อิอิ

เอ็นเตอร์เทนอะไรอะ่พี่ยุท  Grin
b-2
Hero Member

« Reply #65 on: February 13, 2012, 09:23:11 AM »

เสนอ ที่กว้างๆ จอดรถได้เยอะ ฟรี มีอาหารขาย  the paseo ลาดกระบัง สุวรรณภูมิ มาง่าย รถไม่ติด

http://www.civicesgroup.com/forum/post420831
« Last Edit: February 13, 2012, 09:28:59 AM by b-2 » Logged
silver dragon
Sr. Member

Primera [P11]

« Reply #66 on: February 13, 2012, 09:45:27 AM »

Wink""""ทุกท่านทำดีแล้ว.....ไม่ว่ากันนะครับ...คนที่ทำก็เสียสละเวลาและหลายๆอย่างเพื่อส่วนรวม...คนที่ออกความเห็นก็เพื่อสิ่งที่ดีของส่วนรวม....ทุกคนร่วมกันทำเพื่อคลับ.....เยี่ยมครับ....จุดศูนย์กลางเราคือ...Primera and Presea Club...ดีบ้าง...ไม่ดีบ้าง...ไม่ว่ากัน....ทุกอย่างคุยกันแล้วก็เลือกแนวทางที่ดีที่สุดและส่วนใหญ่ยอมรับ.....ช่วยๆกันนะครับ...เป็นกำลังใจให้และขอขอบคุณทุกๆท่านที่เสียสละเพื่อคลับของเรา

มันคือ...ชีวิต
A-K-E_@P11
Sr. Member

« Reply #67 on: February 13, 2012, 10:29:31 AM »

เสนอ ที่กว้างๆ จอดรถได้เยอะ ฟรี มีอาหารขาย  the paseo ลาดกระบัง สุวรรณภูมิ มาง่าย รถไม่ติด

http://www.civicesgroup.com/forum/post420831

เห็นด้วยครับพี่  Grin
freedomvin
Full Member

« Reply #68 on: February 13, 2012, 11:47:48 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ๆ ผมก็ขอบคุณพี่ๆ ที่ร่วมแรงร่วมใจกันนะครับ สู้ต่อไปครับ
zovoy
Sr. Member

ค่าซ่อมแรง.แซงค่ารถ

View Profile WWW
« Reply #69 on: February 13, 2012, 10:26:32 PM »

เท่าที่ผมนึกออกและคิดว่าน่าจะเป็นไปได้ตามสเป๊กของพี่หม่อม ก็น่าจะเป็นริมทะเลสาปเมืองทองธานี(แต่อันนี้มีปัญหาเรื่องห้องน้ำ)หรือไม่ก็สนามยามาฮ่าสเตเดี้ยม(ถ้าใจกล้าขอเข้าไปถ่ายในสนามได้ก็สวยงามเลย) ถ้าไกลหน่อยก็สนามแดร๊กคลองห้า อีกที่ที่นึกออกแต่รู้จะดีมั๊ยก็ พุทธมณฑล ครับ

ที่ที่เป็นที่สาธารณะถ้าต้องกั๊กจองที่สำหรับรถมันก็ค่อนข้างลำบาก ถ้าไปที่เอกชนที่ชอบจัดงานแต่วันนั้นไม่มีงานที่จอดรถว่าง น่าจะโอเคกว่าครับ

Primera สีเขียว
PeMhom
เมายีนส์ Jean Mania
Global Moderator
Hero Member
*

« Reply #70 on: February 14, 2012, 12:03:16 AM »

แจ้งเปลี่ยนสถานที่ครับ..เป็น  Mc หลักสี่ เนื่องจากลงความเห็นกันแล้วเรื่องความไม่เหมาะสมในการเข้าไปใช้พื้นที่ ครับ..และขอปิดกระทู้นี้เพื่อไม่ให้เกิดความสับสนครับ..

ดูรายละเอียดเรื่องงานมิตติ้งได้ที่
กระทู้ Meeting Primera and Presea 2012 :Feb 26, 2012

แล้วเจอกันวันที่ 26 กุมภาพันธ์ ครับ  Grin Grin Grin
« Last Edit: February 14, 2012, 12:04:47 AM by PeMhom » Logged

Pages: 1 2 3 [4]   Go Up
  Print  

Jump to: